ดร.วีระ ทวีสุข ศึกษาธิการจังหวัดสุพรรรบุรี ดร.พัฒนาพร ไทยพิบูลย์ รองศึกษาธิการจังหวัดสุพรรณบุรี รองผู้อำนวยการ/ผู้แทนของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เลขานุการอาชีวศึกษาจังหวัดสุพรรณบุรี รองผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยจังหวัดสุพรรณบุรี ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาสุพรรณบุรี ผู้บริหารและบุคลากรโรงเรียนธรรมโชติศึกษาลัย โรงเรียนวัดบางสะแก (วิทยารังสรรค์) ตลอดจนบุคลากรที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้โครงการส่งเสริมเวทีและประชาคมเพื่อการจัดทำรูปแบบและการพัฒนาหลักสูตรต่อเนื่องเชื่อมโยงฯ เมื่อวันที่ 18 ส.ค. 64 เวลา 09.00-12.00 น. ทางระบบประชุมทางไกล ZOOM Meeting จำนวน 30 คน โดย นายรังสรรค อ้วนวิจิตร์ รักษาการศึกษาธิการภาค 3 เป็นประธานเปิดการประชุม ทั้งนี้จังหวัดสุพรรณบุรีได้นำเสนอรูปแบบการพัฒนาหลักสูตรต่อเนื่องเชื่อมโยง โรงเรียนอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี นางแก้วตา ไชยภักดี รองผู้อำนวยการโรงเรียนอู่ทอง เป็นวิทยากรนำเสนองาน แลกเปลี่ยนเรียนรู้กับหลักสูตร Gifted การอาชีพ โรงเรียนดรุณาราชบุรี จ.ราชบุรี และหลักสูตรธุรกิจท่องเที่ยว โรงเรียนวัดวังก์วิเวการาม จ.กาญจนบุรี อภิปราย/ให้ข้อเสนอแนะ โดยวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ 1.รศ.ดร.กรัณย์พล วิวรรธมงคล คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏกาญจนบุรี 2.ผศ.ดร.ชนสิทธิ์ สิทธิ์สูงเนิน อาจารย์ประจำสาขาวิชาหลักสูตรและการนิเทศ คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร และ 3.ดร.เกรียงวุธ นีละคุปต์ คณบดีคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง
![](https://www.moesuphan.in.th/wp-content/uploads/2021/08/238640525_1178681265986015_777426599810220466_n-840x473.jpg)
![](https://www.moesuphan.in.th/wp-content/uploads/2021/08/233109670_1178681389319336_4276940132722303895_n-840x473.jpg)
![](https://www.moesuphan.in.th/wp-content/uploads/2021/08/238327356_1178681472652661_3918850797202727603_n-840x473.jpg)
![](https://www.moesuphan.in.th/wp-content/uploads/2021/08/234340568_1178682325985909_8914687371214887989_n-840x473.jpg)
![](https://www.moesuphan.in.th/wp-content/uploads/2021/08/237186698_1178681085986033_9181714699128340199_n-840x593.jpg)